Maha Periyava As Shri Ra.Ganapathy Saw Him-Part 1

Jaya Jaya Sankara Hara Hara Sankara – The first chapter of this exciting series by Shri B. Narayanan Mama.

Super chapter with a super drawing by Mama to kick start this series…Rama Rama

ஸ்ரீ ரா.கணபதி அண்ணா கண்ட  மஹாபெரியவா.

(அவர்  எழுத்திலேயே)

ரா.கணபதிக்(அண்ணாவிற்)கு  அறிமுகம்  தேவையில்லை.  எங்கெங்கெல்லாம்  தெய்வத்தின்  குரல்  வாசிக்கப்படுகிறதோ,  எங்கெங்கெல்லாம்  அந்த  ஏழு  புத்தகங்கள்  இருக்கின்றனவோ,  அங்கெல்லாம்  மஹா பெரியவாளின்  கூடவே  அவரும்  இருக்கிறார்.  மஹா பெரியவாளுடன் மிக  நெருங்கிப்  பழகிய  பலரில்  இவர்  முக்கியமானவர்.  மஹான்  அவரிடம்,  பிறரிடம்  வெளியிடாத  பலப்பல  விஷயங்களைப்  பற்றிக்  கூறியிருக்கிறார்;  முக்கியமாக  தன்  பால  வயதில்  நடந்தவை,  காஞ்சி  பீடாதிபதி  ஆகும்  முன்னும்  பின்னும்  நடந்த  சம்பவங்கள்,  பின்னர்  தெய்வத்தின்  குரல்  ஏழு  புத்தகங்கள்  தொகுத்து  வெளியிடும்  வரையிலுமான  பல  சுவாரஸ்யமான,  நமக்கெல்லாம்  வழி காட்டக்கூடியவையுமான  பல  சம்பவங்கள்  என  ஒரு  பெரும் அமுத பொக்கிஷமே  உள்ளது.  அவை  எல்லாவற்றையுமே  புத்தகங்களாக  ‘திவ்ய  வித்யா  ட்ரஸ்ட்’  மூலமாக  வெளியிட்டிருக்கிறார்.  அந்த  பொக்கிஷத்திலிருந்து  சில  பகுதிகளை  பக்தர்களுடன்  பகிர்ந்து  கொள்வதே  என்  நோக்கம்.

இத்தொகுப்பில்  வரும்  நிகழ்ச்சிகள்  அவருடைய  கல்யாண  குணங்களையும்,  அவர்  நடத்திக் காட்டிய  தெய்வ  வாழ்க்கை  நெறிகளையும்  வெளிப்படுத்துவனையாகவுமே  இருக்கும்.  எப்படிப்பட்ட  ஒரு  ப்ரத்யக்ஷ  தெய்வம்  நம்மிடையே  உலவி  வந்தது,  அந்த  தெய்வம்  எப்படியெல்லாம்  நம் அனைவரையும்  நல்வழியில்  திருப்பியது,  என்பதை  விளக்கும்  சம்பவங்கள், அவருடைய  எழுத்திலேயே  இதோ  விரிகின்றன.

நன்றி:  காஞ்சி  முனிவர்  நினைவுக்  கதம்பம். ஆசிரியர்:—ரா.கணபதி.   வெளியிட்டோர்:–  திவ்ய  வித்யா  ட்ரஸ்ட்.


ஒன்றாம்  படி.

“…..இனி,  பாலப்  பருவத்திலேயே  நமது  ஸ்ரீ  சரணாளின்  சரண  மகிமை  வெளியான  ஒரு  நிகழ்ச்சியை  ஸவிஸ்தாரமான  பீடிகையோடு  காண்போம்.

1906 –ஆம்  வருஷம்.

அன்றைய  காமகோடி  பீடாதிபதிகளாக  இருந்த ஸ்ரீ  சந்திரசேகரேந்திர  சரஸ்வதி  ஸ்வாமிகள்  திண்டிவனம்  தாலுக்காவில்  உள்ள  பெருமுக்கல்  கிராமத்தில்  சாதுர்மாஸ்யம்  அனுஷ்டித்து  வந்தார்.

ஸ்வாமிகளைத்  தரிசிக்க திண்டிவனவாசியான ஸுப்ரமண்ய  சாஸ்த்ரிகள்  குடும்பத்தோடு  பெருமூக்கலுக்குச்  சென்றிருந்தார்.  அக்குடும்பத்தின்  இரண்டாம்  மகனே  பிற்காலத்தில்  நமது  மஹாபெரியவாளாக  மலர்ந்த  அக்கால  ஸ்வாமிநாதன்!

அப்பொழுது  ஸ்வாமிகள்  பூஜையில்  அமர்ந்திருந்தார்.  சந்த்ரமௌளீஸ்வரரையும்  மஹாதிரிபுர  சுந்தரியையும்  கண்டு  திளைத்துக்  கொண்டிருந்த  அவரது  நயனங்கள்  பக்தர்புறம்  சுற்றி  வருகையில்  கோமளக்  கொழுந்தாக  அமர்ந்திருந்த பன்னீராண்டுச்  சிறுவன்  சுவாமிநாதன்  மீது  பதிந்தன.

வானையும்  மண்ணையும் மாந்தரையும்  மரங்களையும்  கண்டவாறு  பறந்து கொண்டே  வரும்  பட்சியின்  பார்வையில்  சட்டென்று  அதனுடைய  கூடு  தட்டுப்பட்டால்?  பட்சி  அந்தக்  கூட்டுக்குள்  நுழையுமுன்பே அப்பார்வை  சரேலென்று  நுழைந்துவிடுமல்லவா?  அங்கேயுள்ள  குஞ்சிடம்  அன்பைத்  தூவுமல்லவா?  இத்தனை  காலமாக  எத்தனையெத்தனையோ மக்களைக்  கண்டிருந்த  சுவாமிகளின்  திருஷ்டி  தனது  கூட்டுக்குள்  புகும்  நிம்மதியான  பார்வையாக,  குஞ்சைப்  பார்க்கும்  கனிந்த  பார்வையாக  ஸ்வாமிநாதன்  மீது  பதிந்தது.

இரு  வேறு  மார்க்கங்களில்  சஞ்சரித்துக்  கொண்டிருந்ததாகத்  தோன்றிய  கிரஹங்கள்  ஒன்றையொன்று  ஆகர்ஷித்துக்  கொள்ளும்   அயனத்துக்குள்  புகுந்து  விட்டன.

நடக்கவிருக்கும்  பெரிய  நிகழ்ச்சிகளுக்கு  இது  அங்குரார்ப்பணம்  என்பதை  யாரும்  அறியாதபடி  அவ்வளவு  எளிமையாக  நடந்து  விட்டது  திருஷ்டி  தீக்ஷை !

பூஜை  முடிந்தபின்  ஸ்வாமிகள்  சுப்ரமண்ய  சாஸ்த்ரிகளிடம் குடும்ப  யோக  க்ஷேமங்களை  விசாரித்தார்.  முக்கியமாக  ஸ்வாமிநாதனைப்  பற்றி  விசாரித்தார்.

ஸ்வாமிநாதனிடமே  பேசினார்!

ஜகத்குரு  ஸ்ரீ  காஞ்சி  காமகோடி  பீடாதிபதிகளாகிய  சங்கராசார்ய  ஸ்வாமிகள்  ஒரு  பன்னிரண்டு   வயதுப்  பாலகனுடன்  அக்கறையுடன்  பேசினார்.  அன்று  மட்டுமல்ல,  பெருமுக்கலில்  சுப்ரமண்ய  சாஸ்த்ரிகள்  தங்கியிருந்த  இரண்டு  நாட்களும்  அடிக்கடி  ஸ்வாமிநாதனைக்  கூப்பிட்டனுப்பிப்  பேசிக் கொண்டிருந்தார்.  பீடாதீஸ்வரரின்  சந்திப்பில் பாலன்  என்ன  விதமான  அனுபவங்களை  அடைந்தான்  என்பது  நமக்கு  நிச்சயமாகத்  தெரியவில்லை.

இன்னும்  வரும்…………….

 ________________________________________________________________________

Maha Periyava  As  Shri Ra.Ganapathy Saw Him

(IN  HIS  OWN  WORDS)

Shri Ra. Ganapathy Anna does  not  need  any  introduction.  Wherever  the  seven  volumes  of  ‘DHEIVATHIN  KURAL”  are kept,  and  wherever  they  are  read,  Shri Ra.Ganapathy  lives  there  along  with  MahaPeriava. He  was  one  among  those  who have  been  fortunate  to  have  moved  with  MahaPeriava  very  closely. HE  has  narrated  to  him  many  incidents that  have  not  been  told  to  anybody  else.  Most  important  among  them  are  about  His  childhood  days,  what  happened  before  and  after  HE  became  the  Peetathiathi  of  Sri  Kachi  Matam,  and  all  through  the  years  till  HIS  Sidhdhi.  It  is  a  big  treasure  house  of  pure  nectar. He has published  them  under  various  titles  through  Divya  Vidhya  Trust.  Through  this  series,  I  wish  to  share  some  of  them  with  the  devotees.

The  incidents  which  find  a  place  here  will  consist  of  those which  reveal  HIS  exemplary qualities (traits),  the  way  HE  lived  HIS  life as  per  SAstrAs,  through  which  HE  told  us to  follow  at  least  some  of  them. They  will  make  us  realize that  HE  was  the  Almighty  Himself  who  lived  with  us in  a  human  body  and  showed  us  and  guided  us  to  live  life  as  mentioned  in  SAstrAs.

Let  us look  at  an  incident,  with  elaborate  prelude,  which  reveals  the  greatness  of  our  Sree  SaranAl  during  HIS  childhood  itself.

It  is  the  year  1906.

Sri  ChandrasEkarEndra Saraswathi SwAmikal,  who  was then  the  peetAthipathi of  KamakOti,  was observing ‘ChAturmAsya  vratam (fasting)’  at  a village called Perumookkal in the Thindivanam Taluk.

Subramanya SAstrikal  who  lived in Thindivanam, went to Perumookkal along with his family to  have Dardsan of SwAmikal. The second son in that family was Swaminathan who was to become our ‘MahaPeriava’ later.

Swamikal  was  performing  Pooja  then.  His  eyes,  which  were  immersed  in Lord  Chandramouleeswarar  and  Maha Thripura  Sundari,  wandered  towards  the  devotees and  finally  got transfixed  on  the  twelve year old  Swaminathan,  who  was  sitting  like a tender shoot.

When a bird is flying  above, gazing at the sky, the earth, the trees and the humans,  its sight, all of a sudden, falls on its own nest and then …..it happens! Before the bird enters the nest, its look enters it first and showers its love on its offsprings !

Likewise, Swamikal’s eyes, which have seen lots and lots of persons during so many years, got  riveted on to  Swaminathan, with  the love of the bird that looks at its offspring!

Two planets which were seen travelling in two different directions entered a course in which each would attract the other.

The Initiation with the look (திருஷ்டி தீக்ஷை) happened without  much ado and without anybody being aware of it, as an inauguration to great things that were to take place in the future!

After the Pooja was completed, Swamikal called Subramanya Sastrikal and inquired about his family’s health and welfare. He particularly asked about Swaminathan.

He talked to Swaminathan himself.

Sankaracharya Swamikal, who is the Jagat Guru Sri Kanchi KamakOti PeetAthipathi, talked to  the twelve year old child Swaminathan, taking a lot of interest. Not only on that day but on all of the two days Subramanya Sastrikal stayed in Perumookkal, calling  Swaminathan very frequently to His quarters. We do not know for sure what sort of experiences child Swaminathan had during those meetings with the Peetathipathi.

TO BE CONTINUED………Categories: Deivathin Kural, Devotee Experiences

Tags:

3 replies

  1. மேலும் கட்டுரையின் தொடர்ச்சி கிடைக்க விலை.

  2. Today (24/02/18) ….where is the next part?

Leave a Reply

%d bloggers like this: