Swamiye Saranam Aiyappa!


Many Jaya Jaya Sankara to Shri Gokul for the share. Rama Rama

ஸ்வாமியே சரணம் ஐயப்பா!

ஸ்ரீமடம் பாலு மஹாபொியவாளின் நிழல் என்றுதான் சொல்ல வேண்டும். 1954-ம் வருடம் முதல் மஹானை மிகவும் கண்ணும் கருத்துமாக கவனித்து வந்தவா்.

ஒரு சமயம்., மஹாபொியவாளுக்கு மாா்வலி வந்து அவஸ்தைப்படுவதைக் கண்ணுற்ற பாலு., அதற்காகவே சபாிமலை ஐயப்பனிடம் வேண்டிக் கொண்டாா்.

எனவே சபாிமலை சென்றுவர மஹாபொியவாளிடம் உத்தரவு கேட்டாா்.

கேலியான புன்னகையுடன்., “என்னடா உன் அப்பா., தாத்தா யாராவது சபாிமலைக்குப் போயிருக்காளா.? உனக்கென்ன தொியுமுன்னு நீ போறேங்கறே.?” என்று கேட்டாா் பொியவாள்.

“அவா யாரும் போனதில்லே பொியவா. பொியவாளுக்கு அடிக்கடி வரும் மாா்வலி சாியாகணும்னு ஐயப்பனை வேண்டிண்டேன். அதனாலே மலைக்குப் போயிட்டு வரேன்” என்று மஹானிடம் வேண்டி நின்றாா் பாலு.

பாலு சொன்னதைக் கேட்ட மஹான் சற்று நேரம் யோசிப்பது போலிருந்தது — பிறகு சொன்னாா். “நீ வெள்ளை வேட்டியோடேயே போலாம் — நீ பிரம்மச்சாாிதானே., அதனாலே தோஷமே இல்லே. அங்கே போனதும் நீலமோ., சிகப்போ கட்டிக்கொள். வெறும் கையோட போகாதே. தேங்காயும்., நெய்யும் கொண்டுபோ. போறத்துக்கு முன்னாடி., காமாக்ஷிக்கு பின்னாடி சாஸ்தாவ பாா்த்துட்டுபோ., ரெண்டும் ஒன்னுதான்” என்று அதிசயிக்கத்தக்க வகையில் ஒரு ஐயப்ப பக்தர் மாலை போட்டுக் கொள்ளும்போதும்., இருமுடி கட்டிக் கொள்ளும்போதும் நடக்கும் சம்பிரதாயங்களை ஸ்ரீமஹாபெரியவாள் அனுக்கிரஹித்தார்.

பாலு சபரிமலையை அடைந்து ஐயப்ப தரிசனத்திற்குச் சென்றபோது சன்னதியில் இருந்த மேல் சாந்தி என்னும் அா்ச்சகா் இவரை எந்த ஊா் என்று விசாரித்தாா். இவா் தான் காஞ்சி மடத்தில் இருந்து வருவதாகச் சொன்னவுடன்., “அங்கே பொிய திருமேனி எப்படி இருக்காா்.?” என்று மஹாபொியவாளைப் பற்றி விசாரித்தாா். இவரும்., பொியவாளுக்காக வேண்டிக்கொள்ளவே வந்ததாகச் சொன்னாா். உடனே மேல் சாந்தி சொன்னாா்., “அந்தப் பொிய திருமேனியால் தான் இப்போ வெள்ளமோ., பூகம்பமோ இல்லாமே நாடே சுபீட்சமா இருக்கு. என்னோட 24 நமஸ்காரங்களைச் சொல்லு. நீ அந்தத் திருமேனியை விடாதே. அந்த சன்னிதானத்திலேயே இரு. அவா் ஈஸ்வரன் அவதாரம். அவரை விட்டுப் போகாதே. போகமாட்டேன்னு ஸத்யம் செய்துகொடு. அப்பத்தான் பிரசாதம் கொடுத்து அனுப்புவேன்.”

மஹாபெரியவாளின் உடல் உபாதைக்காக மனசு விசாரத்தோடு சன்னதிக்கு வந்த ஸ்ரீமடம் பாலு., அந்த ஐயப்பன் சன்னதியில் இருந்தே., “அவா் ஈஸ்வர அவதாரம்., அவரைவிட்டுப் போகாதே” என்று சபாிமலை மேல் சாந்தி என்னும் அா்ச்சகா் மூலமாக சொன்ன தெய்வவாக்கு., தெய்வ ரகசியமாக உணர்த்தப்பட்ட நேரத்தில் ஸ்ரீமடம் பாலுவிற்கு ஏற்பட்ட உணர்ச்சிப் பெருக்கினால் கண்களிலிருந்து நீர் பெருகியது.

(குமுதத்தில் படித்த ஞாபகம்., தவறு இருந்தால் மன்னிக்கவும்).

Swamiye Saranam Aiyaapa!

Srimadam Balu has been with Mahaaperiyaval Since 1954., Looking after Mahaaperiyaval Like Eyelashes Looking the Eyes.

Once Seeing., Mahaaperiyaval Suffering from Chest Pain., Balu Specially Besought with Sabarimalai Ayyappan.
Hence Balu Requested Mahaaperiyaval and Seeks His Permission to Go to Sabarimalai.

With Waggish Smile., Mahaa Periyavaa Asked “Anyone in Your Family., Father., Grand Father have been to Sabarimalai.? What You Know About it., Why You Want Go.?”

Balu Replied Humbly., “No One in the Family Ever Been There. Since Periyavaa Repeatedly Suffering from Chest Pain., and to Get Relief I have Besought to Sabarimalai Ayyappan., Hence Permit Me to Go”

After Hearing what Balu Said., the Mahaan Miraculously., “You Can Go in White Dhoti., Moreover You are Celibate., there is No Blemish in that. After Reaching there Change to Blue or Red. Don’t Go Just Like that., Take Coconut with Ghee. Before Going have Dharshan of Sasthaa., Behind Kamatchi., Both are Same.” Also Mahaa Periyavaa Blessed Balu with Rituals about Wearing Malaa & about Irumudi.

When Balu Reached Sabarimalai Shrine for Dharshan., the Melshanti Enquired from where You are Coming.? Balu Replied that He is Coming from Kanchi Madam. Immediately after Balu’s Reply., Melshanti Enquired “How is Periya Thirumeni (Mahaa Periyavaa). Only Because of that Periya Thirumeni., Now Our Country is without Earthquakes., Floods., etc. Convey my 24 Namaskaarams to Periya Thirumeni. Never Leave that Thirumeni., Be Under His Shadow. He is Eeaswara Aavathar. Only after Your Promise that You will Not Leave HIM., I will Give You Prasaadam.

Balu Came to Sabarimalai for the Discomfort of Mahaaperiyavaa., where in the Ayyappan Shrine itself what He heard through Melshanti that AVAR EeASWARA AaVATHAARAM., AVARAI VITTU POGADHE (He is Eeaswara Aavathar., Don’t Leave Him)., He Considered this as Deivavaakku (God’s Words) Deva Raagasyam (God’s Secret). On Hearing this Balu was Crying in Overwhelmed Desensitization.

(Narrated from the Memory of what I read in Kumudham)Categories: Devotee Experiences

Tags:

1 reply

  1. He brings back to Periyava a jugful of Ghee used for Aiyappan’s abhishekam… Periyava drinks it up at one go..to the last drop…. from my memory… apologies if i am wrong..

Leave a Reply

%d bloggers like this: