“… பூர்ணசந்த்ர முகத்துடனும், அபய கரத்துடனும் சாக்ஷாத் பெரியவா தெரிந்தார்!”

Rarest2

 

பெரியவாளை செகந்தராபாத் அருகே உள்ளே ஒரு மலைக்குன்று மேல் உள்ள மஹா கணபதி கோவிலில் தர்சனம் பண்ணினார் ஒரு பக்தர். அப்போது பெரியவா அவருக்கு தன் படமும், திருப்பதி ஸ்ரீநிவாசப் பெருமாள் படமும் குடுத்தார். பக்தருக்கோ பரம ஆனந்தம்! மெட்ராஸில் ஒரு ஸ்டூடியோவில் குடுத்து அப்படங்களைப் என்லார்ஜ் பண்ணி, அழகாக frame பண்ணித்தரச் சொன்னார். இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு இடிபோல் செய்தி வந்தது….அந்த ஸ்டூடியோவில் தீப்பிடித்து ஏறக்குறைய எல்லாமே எரிந்துவிட்டது! என்று. அடித்துப்பிடித்துக் கொண்டு ஓடினார்…….ஸ்டூடியோ நிர்வாகி இவரைப் பார்த்ததும், “ஸார்…நீங்க கவலைப்படாதீங்க….நீங்க குடுத்த பெரியவா படமும், வெங்கடாசலபதி படமும் பத்ரமா இருக்கு. நெருப்பு அதை கொஞ்சங்கூட தீண்டலைங்க ஸார்…” என்றார். இது ஒரு ஆச்சர்யம்!
சந்தோஷமாக அந்த படங்களை எடுத்துக் கொண்டு அவரும் ஒரு நண்பரும் காரில் பெரியவா முகாமிட்டிருந்த கார்டேர் நகருக்கு சென்றனர். போகும் வழியில் ஒரு பிள்ளையார் கோவிலுக்கு சென்று வழிபட்டுக் கொண்டிருந்தபோது அடுத்த ஆச்சர்யம்……..மடத்து பாரிஷதர் ஒர்த்தர் இவர்களை அங்கே தேடிக் கொண்டு வந்து, “மெட்ராஸ்லேர்ந்து கார்ல படம் கொண்டு வந்தவாளை பெரியவா ஒடனே அழைச்சிண்டு வரச்சொல்லி சொன்னார்……..” இது என்ன! எதிர்கொண்டழைப்பது என்பது இதுதானா? அல்ப ஜீவன்களான நம்மை அந்த மஹாப் ப்ரபு எதிர்பார்த்துக் கொண்டிருந்திருக்கிறாரா! ஆடித்தான் போனார் பக்தர். இரண்டு கரங்களாலும் புஷ்பங்களை அள்ளித் தூவினார் அப்படங்கள் மேல், சாக்ஷாத் பெரியவா!

அதே பக்தர் ஒருமுறை திருக்கடையூர் சென்றார் தன் நண்பருடன். அப்போது அமிர்தகடேசனுக்கு அபிஷேகம் நடந்து கொண்டிருந்தது. ஆனந்தமாக கண்டு களித்துக் கொண்டிருக்கும்போது, இவருக்கு ஒரு அரிய ஆனந்தமான ஒரு காக்ஷி !………கருவறை லிங்கத்தின் மேல் பூர்ணசந்த்ர முகத்துடனும், அபய கரத்துடனும் சாக்ஷாத் பெரியவா தெரிந்தார்! இவரோ, தனக்கு பெரியவா மேல் உள்ள பக்தியால் ஏற்பட்ட மனப்ரமை என்று எண்ணினார். அதே சமயம் பக்கத்தில் நின்றுகொண்டிருந்த நண்பர் இவர் தோளைத் தட்டினார்……..”ஸ்வாமி….உள்ள பாரும் ஒய்!….பெரியவா தெரியறாளா? என்ன பாக்யம் ! என்ன பாக்யம்! சங்கரா.சங்கரா..” கண்கள் பனிக்க கன்னத்தில் போட்டுக் கொண்டார். பக்தர் ஸ்தம்பித்துவிட்டார்! சாக்ஷாத் பரமேஸ்வரனே தான்தான்! என்பதை ப்ரத்யக்ஷமாக ஒரே சமயத்தில், கற்பனையோ என்று சந்தேகப் படமுடியாமல், இரண்டு பேருக்குமே உணர்த்திவிட்டாரே பெரியவா!!!!!

*****
Thanks a ton to Shri Mannargudi Srinivasan who had posted this lovely piece in Sage of Kanchi group http://www.facebook.com/groups/Periyavaa/ in Facebook.Categories: Devotee Experiences

17 replies

 1. I agree with Mahesh’s comments. Such experiences show the depth of devotion of those devotees. One experience like the one described above and one can be satisfied that this Janma has not gone waste.

 2. This experience is called “anubhoothi” if I am not mistaken. I have talked to a good friend of mine in India, where she saw Lord Subramanyar in real life form when she was having darshan at Vadapalani temple. Only blessed souls and sincere devotees would get this. I know her to be a very serious devotee of Lord Skanda. In India, we have so many of such great devotees of Mahaperiyava who have seen Him in real life till 2001 and also continue to see Him in real life even today! We are nothing in front of them….Our life will go longing for such experiences 🙁

 3. PERIVAA PRATYAKSHA PARAMESWARAN……. thanks for posting this. pranams

 4. siva siva siva!!

 5. Blessed person, read with tears!

 6. The Bhakthas are greatly Blessed and with Maha Periyava’s KaruNaa Kadaaksham, what fears will there be for them hereafter! The photo of Maha Periyava is unique. I am seeing for the first time. Thanks for posting. Jaya Jaya Shankara, Hara Hara Shankara!

 7. I receive the notifications. But when I click the same, the site does not
  open. Can somebody help me go through the content?
  Thanks.

 8. what a blessed soul they are!

 9. THENNADUAYA PERIYAVAA POTRI, ENNATTUAVARKKUM IRAIVA POTRI, SARVAGNA SARVAVAYAPI PERIAVAYAA SARANAM, MAYAPIRPAGATRUM MAHA PERIYAVAA MALARADI POTRI. HARA HARA SANKARA, JAYA JAYA SANKARA. HARA HARA SANKARA, JAYA JAYA SANKARA. HARA HARA SANKARA, JAYA JAYA SANKARA. HARA HARA SANKARA, JAYA JAYA SANKARA. JAI SRI RAM. RADHE KRISHNA. GOVIND RADHE, GOPALA RADHE.

 10. Really it is a great blessings and have no words to express on this.

  Balasubramanian NR

 11. everything is possible when you think of periava. the temple in secunderabad in the hillock is subramanyaswami temple kumbabishekam performed by periava himself in the presence of Brahmananda Reddy the cm of that time who took great interest. of course there are idols of other gods as well there. n.ramaswami

 12. I READ THIS THRICE EVERY TIME WITH TEARS IN EYES,ONLY PERIYAVAL CAN DO THIS IF YOU HAVE FULL FAITH IN HIM HE IS SARVESWARAN AND EVERY THING HE PROVES AND SHOWS TO ALL OF US
  BLESSED ARE THOSE WHO HAVE EXPERIENCED HIS REAL BLESSINGS IN LIFE

 13. it is great! This also proves that HH is omnipresent.

 14. DEAR ALL DIVINE LOVERS AND FOLLOWERS,NO DOUBT THAT GODSENDS ARE PURE DIVINE. WHEN WE PROSTRATE THEM IN FULL LOVE
  AND FAITH THEY GET IMPRESSED BY OUR SINCERITY. WE IN OUR FAMILY HAVE SUCH DIVINE EXPERIENCES AS OUR MOTHER OM SRIMATHI LALITHA KALYANASUNDARAM IS THE HAMSAM OF OM SRI SARVA MANGALA MALIGAPURAM AMMAN OF OM SRI SABARIMALAI
  SANNITHANAM. EACH AND EVERY HUMAN’S SOLE MOTIVE SHOULD BE TO FREE SOULS FROM SHACKLES DUE TO KARMAS.ONLY GOD
  AND GOD SENDS CAN RELIEVE US FROM THIS BOND. DONOT WEAR LEATHER,HIMSA SILKS,DO NOT EAT FORBIDDEN FOODS. DIVINE
  EXPERIENCES WILL SURELY CONTINUE FOREVER. OM JAYA JAYA JAYA SANKARA OM HARA HARA HARA SANKARA OM JAI SRI SAI RAM
  OM SRI SARVA MANGALA DATTATREYA SWAMI THUNAI OM SRI SARVA MANGALA DIVINE GRACE SUBHAM THUNAI.

Leave a Reply

%d bloggers like this: