“யாருமே இல்லை. நானும் பெரியவரும் மட்டும்தான்…!”

New Him6

இந்திரா சௌந்திரராஜனின் முதல் அனுபவம்.

பொதுவான கேள்விகளுக்கு கூட பலருக்கு விடை தெரியவில்லை.

ஆனால், இந்த மாதிரி கேள்விகளுக்கு மட்டுமல்ல… என்னுள் எழும்பியிராத கேள்விகளுக்கும்கூட, ஒருவரிடமிருந்து விடை கிடைக்கத் தொடங்கியது. அதற்கு காரணம், கல்கி வார இதழ் என்றுதான் கூற வேண்டும்.

ஆம்… அதில்தான் எனக்கு நினைவு தெரிந்த நாளிலிருந்து மகா பெரியவரின் ‘தெய்வத்தின் குரல்’ பிரசுரமாகி வருகிறது. அவர் பேசியதில் இருந்து அரைப்பக்கம், கால் பக்கம் என்று ஒரு ஓரமாய் பிரசுரித்து வந்த விஷயம் கண்ணில் பட்டது. அப்பா தவறாமல் கல்கிக்கு சந்தா கட்டிவிடுவார். கடைகளுக்கு வருவதற்கு ஒருநாள் முன்பாகவே தபாலில் வந்துவிடும். அப்பா சொல்லாத பதிலினை, பெரியவர் மூலம் கல்கி சொல்லியது. நானும் கல்கி வந்தவுடன் முதலில் அதையே வாசிக்கலானேன். ஒரு வாரமா? இரு வாரமா?

பல வருடங்கள் – அதாவது, 1970ல் இருந்து 1994 வரை… தெய்வத்தின் குரலால் நான் மெல்ல மெல்லத் தெளிந்தேன். ஆசாரமான வைணவ குடும்பத்தில் பிறந்துவிட்டபோதிலும், அந்த மகானிடமே மனது போப்போ நின்றது. அவரது லாங்வேஜ் எனப்படும் பாஷை மிகமிகப் பிடித்துப்போனதும் ஒரு காரணம்.

அவர் எதைப் பேசி முடித்தாலும் முடிவில் ‘நாராயணா நாராயணா!’ என்றே முடிப்பதால், அவரை வைணவத்துக்கு அன்னியமாகவோ எதிராகவோ கருதவே முடியவில்லை.

இத்தனை தூரம் மனத்தில் நிரம்பி விட்டவரை, நேரில் தரிசிக்கும் வாய்ப்பு தான் ஒருமுறைகூட வாக்கவில்லை; தரிசிக்கும் எண்ணமும் பெரியதாக தோன்றவில்லை; லௌகீகமான வாழ்க்கைப் போக்கும் ஒரு காரணம். காலம் இப்படியே போய்விடுமா என்ன?

1993ஆம் வருடம் மார்கழி மாதம் என்பதாக ஞாபகம். குளிர வேண்டிய அந்த மாதத்தில், பெரும் புயலும் மழையும் ஏற்பட்டு ஊரே மழைக்காடாக இருந்த வேளையில், எனக்கும் டைஃபாடு காய்ச்சல் ஏற்பட்டது.

இந்த காய்ச்சலை மீறிக்கொண்டு, காஞ்சிபுரம் சென்று மகாபெரியவரை தரிசிக்க வேண்டும் என்று ஒரு எண்ணம் தோன்றியது. ஏன்? எதனால்? என்றெல்லாம் தெரியாது. என் அம்மா மற்றும் மனைவியிடம் கூறவும் அவர்கள் வெறித்தனர். ‘இந்த உடம்போட காஞ்சிபுரத்துக்கா…?’ என்றும் கேட்டு முறைத்தனர். ‘உங்களுக்கு என்ன ஆச்சு… இப்பபோ பெரியவரை பார்க்கணும்னா என்ன அர்த்தம்?‘’ என்று கேட்டாள் மனைவி.

என்னமோ தெரியலை… தரிசிக்கணும்னு தோண்றது” என்றேன்.

உடம்பு குணமாகட்டும். அடுத்த மாதம் போகலாம்” என்றாள் மனைவி!

ஆனால், நான் அதை காதிலேயே வாங்கிக்கொள்ளவில்லை.

நீங்கள் யாரும் வர வேண்டாம். நான் போகிறேன்” என்று வைராக்யமாய் புறப்பட நான் முயலவும், வேறு வழியில்லாமல் என் அம்மா, மனைவி, மகள் என்று நாங்கள் நான்குபேர் புறப்படத் தயார் ஆனோம்.

எனக்கு ராஜப்பா என்று ஒரு நண்பர். தற்செயலாக என்னைப் பார்க்க வந்தவர், ‘நானும் என் மனைவி உமாவும் கூட வருகிறோம்” என்றார். நான்குபேர் ஆறு பேராகிவிட்டோம். வெளியிலோ மழை நிற்கவில்லை. அதனால் என்ன என்பது போல, நான் மேற்கொண்ட குரு தரிசன யாத்திரைக்குள் நம்பமாட்டாத அதிசயங்களும் அரங்கேறத் தொடங்கின.

என் வீட்டுக்கு நூறு மீட்டர் தொலைவில் இருந்தது டவுன்பஸ் நிறுத்தம். பஸ் டிரைவர் தப்பித்தவறிகூட நிறுத்தத்தைத் தவிர, வேறு எங்கும் நிறுத்தமாட்டார். அப்படிப்பட்டவர், நான் வாசலுக்கு வந்த நொடி பஸ்ஸை நிறுத்தி ஏற்றிக் கொண்டார்.

திருவள்ளுவர் பஸ் நிலைய வாசலில் இறங்கி, செங்கல்பட்டு செல்லும் பஸ்ஸை பிடிக்கும் எண்ணத்தோடு நடந்தபோது, ஒரு திருவள்ளுவர் பேருந்து எதிரில் வந்தது. அதில் செங்கல்பட்டு செல்லவும் இடம் இருந்தது. ஒரு ஆச்சரியம்போல, ஆறுபேர் ரிசர்வ் செய்துவிட்டு என்ன காரணத்தாலோ வந்திருக்கவில்லை. அந்த இடம் அப்படியே எங்களுக்கு கிடைத்தது.

செங்கல்பட்டில் இறங்கி அங்கிருந்து காஞ்சிபுரம் செல்ல விழைந்தபோது, காஞ்சிமடத்து வேன் வந்திருந்து, ஆச்சரியமளித்தது. மடத்தில் உள்ள நீலகண்டயர், நான் குடியிருந்த வீட்டு உரிமையாளருக்கு சம்மந்தி. எனவே, வெண்ணீர் குளியல் – மருந்து கஷாயம் என்று அவர் பார்த்துக் கொண்டார். அதன்பின் சற்றே ஜுர உடம்போடு பெரியவரைத் தரிசிக்கப் புறப்பட்டேன்.

முதன்முதலாக தரிசிக்கப் போகிறோம். வெறும் கையோடா போவது என்று வெளியே பூக்காரியிடம் பூ கேட்டேன். ஒரு மல்லிகைப் பூ பந்தையே தந்துவிட்டாள்.

என் மனைவி, அம்மா, ராஜப்பா, அவர் மனைவி எல்லாம் குளித்து தயாரானபடி இருக்க, நான் மட்டும் தனியே பெரியவர் அமர்ந்திருக்கும் இடம் நோக்கி, மல்லிகை பந்துடன் சென்றேன்.

சுவரில் சற்று சாந்தபடி, கால்களை நீட்டி அவர் அமர்ந்திருக்க, அருகில் ஒருவர் என்றால் ஒருவர் இல்லை. முன்னால் ஒரு மூங்கில் தடுப்பு. அதை பிடித்தபடி நின்ற நான், பூவை என்ன செய்வது என்று தெரியாமல், அதை விரித்து, நீண்டு கிடக்கும் அவர் கால்களின் மேல் சாத்திவிட்டு நிமிர்ந்தேன். அடுத்த நொடி அந்தக் கால்கள் இப்படியும் அப்படியுமாக அசைந்து நின்றன.

யாருமே இல்லை. நானும் பெரியவரும் மட்டும்தான்…!

பேச விருப்பமாக இருந்தது. ஆனால், அவர் அமர்ந்திருந்த விதம், தோற்றம் தயக்கமளித்தது. மனத்துக்குள் பலவிதமான எண்ணங்களோடு அப்படியே நின்றுவிட்டேன். ஒரு அரை மணி நேரம் நின்றிருப்பேன். பின், என் மனைவி, மகள் மற்றும் ராஜப்பாவும் உமாவும் வந்திட தரிசனம் முடித்தோம்.

அப்படியே காமாட்சி அம்மன், வரதராஜர் என்று ஒரு ரவுண்டு. மாலை வரவும் செங்கல்பட்டு நோக்கி புறப்பட்டோம். காலை வந்த அதே வேன் செங்கல்பட்டில் எங்களை கொண்டுவிட்டது. முதல் நாள் வந்த அதே பஸ், அதே டிரைவர் – கண்டக்டர் செங்கல்பட்டில்! அடுத்த ஆச்சரியம்போல மதுரையிலும் முதல் நாள் ஏறிய அதே டவுன்பஸ், அதே டிரைவர்-கண்டக்டர். வீட்டு வாசலில் என்றால், வீட்டு வாசலில் இறக்கிவிட்டனர்.

எனக்கு உடல் நலமில்லை என்பதும், நான் குரு தரிசனம் மேற்கொள்ளப் போகிறேன் என்பதும் இவர்களுக்கெல்லாம் எப்படித் தெரியும்?

என் அம்மா, மனைவி, ராஜப்பா, உமா எல்லோருமே மிக ஆச்சர்யப்பட்டார்கள். ‘இது முழுக்க முழுக்க பெரியவரின் க்ருபை’ என்றனர். க்ருபையின் உச்சம் என்ன தெரியுமா?

காலடியில் நின்றிருந்த நிலையில், சொந்தமாக ஒரு வீடில்லாத வேதனையை நான் பிரதிபலித்திருந்தேன். ராஜப்பா தனக்கொரு பிள்ளையில்லாத குறையை பிரதிபலித்திருந்தார்.

அதன்பின் நான் புதுவீடு கட்டி குடியேறினேன். கிரகப் பிரவேசத்தில் ராஜப்பா எனக்கு உதவியாக சாப்பாடு பரிமாறும்போது தகவல் வருகிறது – உமாவுக்கு ஆண் குழந்தை பிறந்திருப்பதாக… ஒரே நாளில் இருவருக்கும் வரம்!

இதை தற்செயல் என்று கூறமுடியுமா?

மிக முக்கியமான ஒரு விஷயம். அந்த காய்ச்சலில் விழுந்தடித்துச் சென்று நான் தரிசித்துவிட்டு வந்த 30ஆம் நாள், மகா பெரியவர் முக்தியடைந்துவிட்டார். ‘குணமடைந்த பிறகு செல்வோம்’ என்று கருதியிருந்தால், பெரியவர் தரிசனமே கிடைத்திருக்காது!

இதை என்னவென்று சொல்வது?

மனத்துக்குள் குருவாய் கருதி உருகிக் கொண்டிருந்த எனக்கு கல்கி வழியாக விடை தந்தவர் – திருவடி தீட்சை தரவும் விரும்பி, அதற்கான விருப்பத்தை ஏற்படுத்தி பயணிக்க வைத்து அழைத்து அனுக்கிரகம் செய்திருக்கிறார் என்பதையன்றி வேறு எதைச் சொல்ல?

நன்றி – தீபம் (கல்கி வழங்கும் ஆன்மீக இதழ்)

 

*****
Thanks a ton to Shri Varagooran Narayanan for posting this in Sage of Kanchi group in Facebook.Categories: Devotee Experiences

29 replies

 1. rename of KARUNAI -MAHA PERIIYAVAA

 2. Nothing but divine blessings from Maha periava.. It is our sacred duty to keep on praying seeking the blessings from Maha periava …

 3. MAHA PERIYAVA MAHA PERIYVA THAN

 4. I just recollect another personal incident – I had to attend my cousin’s marriage in Trichy. I woke up early and went to Sri Akhilandeshwari temple around 5:00 am. Suddenly an irresistable urge came over to spend some time alone with Ambal. In a few seconds, everyone including the priest left. It was me and Akhilandeshwari only. (in a few feet distance) – I am no singer, but sang ‘Sri Akhilandeshwari’ by Sri Muthuswamy Dikshitar to my heart’s content. Priest and some more people didnt return for 20 mins. Out of my own ignorance, I wanted to document the meaning of this song. If any of the readers feel like reading it you can find them here:
  http://sviyer.blogspot.hk/2009/01/akhilandeshwari-dwijawanti-part-1.html
  http://sviyer.blogspot.hk/2009/01/akhilandeshwari-dwijawanti-part-2.html

 5. Blessed are everyone who had Darshan of Maha Periyavaa – I remember having His Darshan once as a kid. (Don’t remember much since I was very young) – He listens to us, sees us and is all pervading, but, nothing beats seeing Him in Physical Form. I only have to curse my misfortune for not being born during the time of Periyavaa – Only the pure and great ones with accumulated merit and tapas can be born during times of Great Avatars. I hope to accrue enough atleast in the next millions of births to have even a glimpse of such a super soul when He visits earth next.

  Always missing Him,
  Sriram

 6. Great experience. Ekaantha silent Dharshan of the Lord, at such a time! Indira Soundararajan is blessed! He should write hereafter only about Divine experiences and about Mahans! It is my request1

 7. Ihave heard many people saying that we can have the Dharshan of Mahans if only He wants that we should have His Dharshan

 8. viswanathan anantharaman,adambakkam
  Sree Maha Periyava will give you all solutions for your genuine prayer infront of his photo as Sri.T.S.Muralikrishnan told.This is true.If you trust him even little he will bless you fully.Jaya Jaya Sankara . Hara Hara Sankara.

 9. Maha Periyava is certainly God Himself.Otherwise how is it possible for a Vaishnavite like Indra Soundararajan,He wd have fufilled his desire to have His blessings.We,who have had His darshans and closely watched His advice..He is beyond caste or creed.He is compassionate to every one who is truly a beliver in God…Any God!
  Nadamadum deivam.

 10. I am a fan of Indra Soundarajan’s writing. I am a strong believer of Shri Mahaperiyaval .So happy to know that people whom i like and respect are also devotees of our Kaliyuga Deivam.
  I have a personal plea before our Periyava and earnestly waiting and praying for His Anugraham. I request all good hearts here to take my sincere and genuine yearning to Shri Shri Periyava to grant our family the same.
  Thank you for all your prayers. I will surely post my wish in this site once it is granted by Maha Periyaval.

  Meena S

 11. Mr Suresh. I am really grateful and thankful to you for posting an interesting and very highly
  valuable input. Hara Hara Shankara Jaya Jaya Shankara

  Balasubramanian NR

 12. For quite some time my mind is longing to see Maha Periyavaa in his sthoola sareera (???!!!). May be an absolute blabbering. But somewhere at the bottom of my heart I have this feeling that some day I would have darshan of Maha Periyavaa in his sthoola form. My rational mind too has not ridiculed this thought of mine. During May 2012 When I had the opportunity of meeting Brahmashri Ananthanarayana Somayaji – one of the agnihotris and ardent disciple of Maha Periyavaa at Musiri, during the course of our conversation I expressed the same desire to him. He looked at me strangely, deeply and said Periyavaa would come in dreams if your faith is unshakeable. The desire is becoming intense day by day as I read the experiences of many blessed devotees in this forum.

  Maha Periyavaa Thiruvadi Saranam..

 13. well i thought i had told this with tears already. We have a habit. we see Periava and just return. we dont go to temples, even at Pandarpur where periava took pleasure once making me run after him to go to Panduranga temple! be that as it may. It was the same 1993, it was Jan 13th when my father passed away. normally we dont go to temples or anywhere during that one year and so i did not visit periava. in Dec. that year, (none will believe it) i was attending the marriage of daughter of my friend and Mr.Chandramaouli or someone from the mutt met me and said Periava has ordered me to come and has said that the normal rule of not visiting a temple is relaxed! it is not a dream but reality. I immediately went to Mutt had darshan of HH including Paada Darsnam. He knows that i will have darshan of his sthoola sareeram only on 8th Jan. 1994 again!!!!That is my periava. n.ramaswami

 14. We need not go to Kancheepuram to convey our message to our swamigal. Please go to your Poojaroom where you keep the photo of Periyava, you may said your wants openly without any shame,that you are conveying this to a picture,please believe you are conveying your genuine need to swamigal,which can give you some relief , please take this as my humble prayer,you will get relief and result to it.This is Our Maha Periyava. Hara Hara Sankara Jaya Jaya Sankara.

 15. Needless to mention Shri Mahaperiyava had taken away your ‘fever’ .

 16. Jaya Jaya Sankara!
  Hara Hara Sankara!

 17. It is indeed very touching and touches the core when incidences like this is articulated in the way that it is experienced. Jai jai shankara…hara hara shankara…

 18. Jaya Jaya Sankara!
  Hara Hara Sankara!

 19. wonderful !

  i too agree with Shri Shankar Thothathri. He gets the answers from Deivathin Kural, but me from this blog or Sage of Kanchi Group. when i open either of these sites, surely there will be a solution as if written exclusively for me. my husband says HE guides me every second. thanks again Shri Mahesh and Shri Suresh for a gr8 service.

 20. ப்ரத்யக்ஷ தெய்வம் கூப்பிட்டு தரிசனம் தந்த விந்தையை என்னவென்ன்று சொல்ல? இந்த பாக்யம் கிடைத்த புண்ணியவான்களின் திருவடிகள் சரணம்!
  ஜய ஜய சங்கர! ஹர ஹர சங்கர!

 21. Rare Divine Experience for the most blessed persons from our Maha Periyava. whenever my wife or I – were going through challenging moments, we think of our Maha Periyava and open the Deivaithin Kural, some page at random, we get the answer for the issue that has been haunting. Not once or twice – many a time and we always feel his benign presence even now

  thanks for sharing

 22. What a coincidence? My son was studying in Engineering College in Pune and our worklife was in Mumbai. One fine morning he phoned us saying “Appa, I want to go to Kanchipuram to have darshan of MahaPeriyava, can you arrange a trip, let us all go”. I asked him why such a sudden thought when it was difficult for taking leave for me and my working wife. He said I do not know but I want to have darshan. We proceeded to Kanchipuram and when we reached the Mutt, it was so much crowded and we could somehow have darshan. I scribbled the Kamakoti Aksharamalai written by me and gave to Periyavaa;’s assistant to keep at the Divine Lotus Feet of Mahaperiyavaa for His blessings. Even at such a crowd without expectation, the assistant shouted in the crowd, after some time asking who gave a sheet of paper? When I raised my hand, he returned the paper with an apple saying Periyavaa has blessed. Just after a week, the Deivam Maha Periyavaa attained Samadhi. What a forethought of my son and what a Blessing of the Lord to have instilled that thought in his mind for giving us all that Divine Darshan and Blessings before He left His mortal body. Even today at that thought, we are filled with emotional and blissful tears. We can understand the feelings of Shri Indira Soundararajanji. Great. Om Shri Mahaperiyavaa namaha.

 23. Great experience. Isn’t this a perfect moment that I updated the header image with Periyava thiruvadi and here is an amazing experience from thiruvadi dharisanam? Thanks for sharing…..Thanks to my dear friend, who suggested to put some image that has Periyava padham – that too last night!!!

 24. Amazing experience! Tears came into may eyes when I read the part offering jasmine flower to Periava’s Holy Feet!. Thank you.

 25. I am simply frozen. Feeling His Bliss.

Leave a Reply

%d bloggers like this: